อาจารย์ชาวอังกฤษเป็นเลิศในกรุงเบอร์ลิน - ผลลัพธ์ภายนอก

อาจารย์ชาวอังกฤษเป็นเลิศในกรุงเบอร์ลิน – ผลลัพธ์ภายนอก

Nigel Rackham ทำลายสถิติการวิ่งมาราธอน M60 ของสหราชอาณาจักรในเยอรมนี ขณะที่ Charles Hicks เดินทางข้ามประเทศในสหรัฐอเมริกา

BMW Berlin Marathon ประเทศเยอรมนี 25 กันยายน

Nigel Rackham จบอันดับ 1 ใน M60 ด้วยเวลาที่ยอดเยี่ยม 2:41:23 ซึ่งใช้เวลาสี่นาทีจากสถิติอายุชาวอังกฤษของ Paul Minga ก่อนหน้านี้ที่ 2:45:14 ซึ่งเขาตั้งไว้ที่วาเลนเซียในปี 2019

Rackham’s PB ถูกตั้งไว้ที่ 2:32:13 ในปี 2015 เมื่ออายุ 52 ปี

Jon Cross ชนะ M65 ที่เบอร์ลินและคว้าอันดับที่ 4 ตลอดกาลในสหราชอาณาจักรด้วยคะแนนนำในปี 2022 ในสหราชอาณาจักร 3:00:15 น. แต่เหลือเวลาอีกเพียงสามชั่วโมงจากเวลาที่เขาอยู่ในชิป

เมื่ออายุ 43 ปี Sonya Samuels นักกีฬามาราธอนโอลิมปิกปี 2016 เพิ่งพลาดการแข่งขัน PB แต่คว้าอันดับ 2 ตลอดกาลในการจัดอันดับการวิ่งมาราธอน W40 ของสหราชอาณาจักรตามหลัง 2:26:51 โดย Priscilla Welch ซึ่งทำให้เธอเมื่อ 35 ปีก่อน

Annette Newton ชนะ W70 ใน 4:06:06 แต่เวลาของเธอเร็วขึ้นประมาณ 10 นาทีด้วย 3:56:48

สำหรับรายงานเหตุการณ์ฉบับเต็ม คลิกที่นี่

ผู้ชาย: มีนาคม:
1 เอเลียด คิปโชเก้ เคน 2:01:09 WR
2 มาร์ค เคอร์เรียร์ เคน 2:05:58
3 Tadu Abate ETH 2:06:28
4 Andamlak Belihu ETH 2:06:40
5 Abel Kipshumba Kane 2:06:49
6 Limenih Getachew ETH 2:07:07
7 Kenya Sonota JPN 2:07:14
8 ทัตสึยะ มารุยามะ JPN 2:07:50
9 Kento Kikutani JPN 2:07:56
10 Zablon Shumba Kane 2:08:01
11 Haftum Welday Airy 2:09:06
12 ไดสุเกะดอย JPN 2:09:40
13 รินทาโร่ ทาเคดะ JPN 2:10:18
14 ยูจิ โนนากะ JPN 2:10:27
15 ยูกิ มัตสึมูระ JPN 2:10:29
16 เหอเจี๋ย CHN 2:11:18
17 อัตสึมิ อาชิวะ JPN 2:11:39
18 Ryo Takako JPN 2:11:41
19 Gantulja Dambadarja MGL 2:12:00
20 ซามูเอล รอสซัม แอรี่ 2:12:16
21 Peter Herzog AUT 2:12:16โดย
22 อีไล อเล็กซานดรู คอร์นิช แถว 2:13:39
23 แฟรงค์ ชเวร์ 2:13:41
24 Johannes Mochmann 2:14:02
25 ฮิโรฮิโตะ อิโนะอุเอะ GPN 2:14:09
26 Konstadínos Gelaoúzos GRE 2:14:15
27 เอริค ฮิลล์ 2:14:18
28 Ati Nyanzi CHN 2:14:52
29 อับราฮัม คิเปียเทค เคน 2:15:04
30 Dongzhibu Renqing CHN 2:15:17 น
31 โคชิโร ฮิราตะ JPN 2:15:22
32 Mike Saenko US 2:15:33
33 Fuma Nakamura JPN 2:15:43 น
34 เบรนแดน มาร์ติน, สหรัฐอเมริกา 2:16:02
35 Philip Vercruis Bell 2:16:05
36 Andreas Myhre Sjurseth NOR 2:16:05
37 Leonard Barsoton Kane 2:16:33
38 คอเนอร์ ดัฟฟี่ เอิร์ล 2:17:11
39 Jonathan Mott สหรัฐอเมริกา 2:17:20
40 เจสเปอร์ ลุนด์เบิร์ก ซุย 2:17:54
41 ทาดาชิ อิชิกิ JPN 2:17:57
42 Josh Calapus US 2:18:00
43 Godfrey Kosgei KEN 2:18:20
44 เมาริซิโอ เมนเดส มิกซ์ 2:18:40
45 Moaz Al-Khawaldeh JOR 2:18:43
46 Floris Willboards NED 2:19:10
47 ออสการ์ เมดินา สหรัฐอเมริกา 2:19:16โดย
48 Byamjav Civenravdan MGL 2:19:55
49 นิค เบสเตอร์ RSA 2:20:08
50 คาซึโตะ คาวาบาตะ JPN 2:20:13
66 Nicholas Barry GBR M35 2:23:30
68 Arthur Dixon Bell M35 GBR 2:24:12
70 Cooper Perry M35 GBR 2:24:32
ซี ซีนอส (VP&TH, M35) 2:24:39
S Renver (สูง) 2:25:35
บี. แมคเอลวานา (Armag, M45) 2:27:13

98 Moctare Simpore BUR 2:27:20 NR
99 Nicholas Coyle GBR M35 2:27:26
106 แกรี่ เฮการ์ตี้ GBR M35 2:27:41
126 นิค แฮร์ริส-ฟราย GBR 2:28:45
149 Andrew Humphreys GBR 2:29:51
155 Rob Michaelson-Yeates GBR M40 2:30:16
172 Harald Thorsten GBR M40 2:30:51
176 Richard Johnston GBR 2:31:07
189 ทิโมธี สเวน GBR 2:31:54
193 โทมัส อัลมอนด์ GBR 2:32:14
197 Fred Davis สหราชอาณาจักร 2:32:27
199 Peter Mackerel GBR M40 2:32:31
224 เดวิด ลีฮี GBR 2:33:38
228 Gareth Cook GBR 2:33:43
247 โอรัน สมิธ GBR M40 2:34:30
9 M45 G McGlinchey (เดอร์รี่) 2:34:31
249 ลี สต็อปฟอร์ด GBR 2:34:33
272 Edward Brooks สหราชอาณาจักร 2:35:28
280 เบน ก็อดดาร์ด GBR 2:35:39

เอ็ม45: 19 จิโทร (เมโทร) 2:37:59; 21 เจ. แมคคี (เวียร์) 2:38:10; 29S Warburton (ก่อนหน้า) 2:39:24

เอ็ม50: 4K แซมบริดจ์ (แวร์ เจ) 2:39:24; 5 P Freary (ปลั๊ก) 2:39:43; 8 เอส เพนนิงตัน (ลอน เอช) 2:42:02; 18 เจ. กอนซาเลซ อาร์มาส (26.2) 2:44:59; 25 เจ แมดดอกซ์ (W4H) 2:47:35; 27B คอนเนอร์ 2:48:09

เอ็ม55: 3 S Mills (อ๊ค) 2:44:00; 13 ร. โซตาร์ 2:51:44; 23 ส ราเม็ก (26.2) 2:55:40

เอ็ม60: 1 N Rackham (เมโทร) 2:41:23; ต่ำ 18 วินาที 3:09:47; 13 F ไรท์ (หมวก D) 3:10:57; 23 เครื่องปั้นดินเผา (VPCG) 3:15:40; 35 ฉันหยั่งราก (Barnes Ronets) 3:16:24; 30 S ครุก (Gosp) 3:16:54; 25 S Wooldridge (พอร์ต เจ) 3:19:12

เอ็ม65: 1 J ครอส (ฮาร์ท RR) 3:00:15; 7 เจ ออร์เดน (อารีน่า) 3:19:55

ผู้หญิง: มีนาคม:
1 รสชาติ Asefa ETH 2:15:37 NR
2 โรสแมรี่ วันจิรุ เคน 2:18:00
3 ทดสอบ Abaicio ETH 2:18:03
4 Corniche Edessa ETH 2:18:51
5 Meseret Gola ETH 2:20:58
6 Kira D’Amato สหรัฐอเมริกา 2:21:48
7 Rica Cassida JPN 2:21:55
8 อาโยโกะ ซูซูกิ JPN 2:22:02
9 ซายากะ ซาโตะ JPN 2:22:13
10 ไวเบียน ชิปคูรอย เคน 2:22:21
11 Gotney Shine ETH 2:22:28
12 Natasha Woodack CAN 2:23:12 NR
13 Meseret Belete ETH 2:23:14
14 Judita Bekelish ETH 2:23:37
15 Lisa Whitman ออสเตรเลีย 2:24:00
16 Maureen Chepkimoe Kane 2:25:12
17 ยูคาริ อาเบะ JPN 2:25:17
18 Risper Chebet UGA 2:25:22
19 ฮิคาริ โอนิชิ JPN 2:25:54
20 คานาโกะ ทาเคโมโตะ JPN 2:28:15
21 Sonya Samuels GBR W40 2:28:15
22 Tesfaye Nigsti ETH 2:28:38
23 อันเดรีย โปมารันสกี้ สหรัฐอเมริกา 2:33:10
24 Emily Jacquet Claude FRA 2:35:40
25 Kaitlyn Peale สหรัฐอเมริกา 2:35:40
26 บริททานี มอแรน CAN 2:35:42
27 Erin Gregoire สหรัฐอเมริกา 2:37:36
28 บีตา โปปาดิก, ปอล 2:37:42
29 Ed Nick Domhnell IRL 2:38:11
30 Grace Lynch IRL 2:38:18
31 Surcha Nick Domhenel IRL 2:38:19
32 Samira Schnurger SUI 2:38:45
33 Kristen Collard FRA 2:39:15
34 ลิลี่ แอนเดอร์สัน สหรัฐอเมริกา 2:39:58
35 Mikey Van Gelder – เน็ด 2:40:19
36 Lee Shark อเมริกา 2:40:52
37 Madeleine Britton, USA 2:42:15
38 Kristen Wachter Oppland NOR 2:44:44
39 Katie King GBR 2:45:06
40 Romain Le Maire FRA 2:45:11
41 Amanda Tindall, USA 2:45:12
42 Dina Castor สหรัฐอเมริกา 2:45:12
43 Juligen Swagger Ned 2:45:55
44 Kim Knox ออสเตรเลีย 2:46:00
45 Brianna Boehmer, US 2:46:06
46 Silvia Luna Etta 2:46:08
47 ดาน่า สก็อตต์ สหรัฐอเมริกา 2:46:12
48 แมรี่ แอนดรูว์ สหรัฐอเมริกา 2:46:13
49 Amanda Chang, สหรัฐอเมริกา 2:46:26
50 Amy Fry GBR 2:46:26
56 Sleeping Clifford IRL 2:47:36
64 K Raczkiewicz (North Abbey, W40) 2:49:36
76 Susan London GBR 2:52:44
78 Helen McCready GBR 2:52:49
79 ลอเรน คูเปอร์ GBR 2:52:58
87 Victoria Ratcliffe GBR W45 2:53:59
89 Rachel Hillman GBR W35 2:54:30
97 Rachel Boswell GBR 2:55:13
104 Katie Woodward GBR W40 2:55:47
112 Claire Bruce สหราชอาณาจักร 2:56:39
147 Victoria Cole สหราชอาณาจักร 2:59:41
S Trahair-Williams 2:59:59
155 ครีม แฮร์ริส W50 3:00:09
163 Theresa Murphy GBR W45 3:00:59
164 Ashley Woods สหรัฐอเมริกา 3:01:00

ส35: 30 S Gage (Ballym R) 3:01:03

ส40: 37 J K NASS (สต็อก H) 3:07:15.

W50: 2k แฮร์ริส (QPH) 3:00:09; 6 ล. ดิกสัน (นิวซี เอส) 3:08:20; 9 S Atkinson (Dronfield RC) 3:10:44

ว55: 3S Harrison (G&G) 3:16:18

W60: 8 ผ้าทะเล (ปลายแหลม) 3:25:17

ส65: 7 S Masters (วูบิวรี่) 3:51:25

W70: 1 นิวตัน (BRJ) 4:06:06

W75: 3 เจ ลิตเติ้ล (บลูม) 4:34:04

บราซอฟ โรมาเนีย 25 กันยายน

สามอันดับแรกทำลายกำแพง 27 นาทีกับ Nicholas Kimelli (26:51) นำหน้า Weldon Langat และ Isaac Ndima (26:55 ทั้งคู่) หวุดหวิด ขณะที่พวกเขาขยับขึ้นไปเป็นอันดับที่ห้าเท่ากันในรายการโลกตลอดกาล

Sheila Chepkirui จากเคนยาชนะการแข่งขันสตรีในเวลา 30:07 น. เพื่อทำลายสถิติโลกของผู้หญิงเพียงคนเดียวในเวลาหกวินาที

Agnes Njetic จบที่สองเวลา 30:30 น. โดย Sarah Chilangat ที่สามในบันทึกของยูกันดาที่ 30:31
ผู้ชาย: 10 กม.:
1 นิโคลัส คิปเคอร์เรอร์ เคน 26:51
2 เวลดอน คิปคีรอย เคน 26:55
3 Kiba Nadima Kun 26:55
4 แดเนียล โคเซน เคน 27:19
5 เดนิส คิเบต-คุน 27:35
6 Shadrack Kippshireshire Kane 27:44
7 Egide Ntakarutimana BDI 27:45
8 Frederic Domongol Kane 28:07
9 Brian Koimwe Kane 28:11
10 โจเซฟ แคปคิวเรียร์ มิลลี่ เคน 28:14
11 ดอรีน อังเดร รุสโซ 28:38
12 อเล็กซ์ จอร์จ GBR 28:40

ผู้หญิง: 10 กม.:
1 Sheila Kibroch Kane 30:07
2 Agnes Ngic Kane 30:30
3 Sarah Chelangat UGA 30:31
4 เบรนด้า ทอย เคน 31:35
5 ศรัทธา Chirono Kane 31:49
6 เวโรนิกา ลูลิโอ เคน 31:52
7 Stella Gipkosje Kane 32:04
8 ชีลา เจบิโอต์ คุน 32:27
9 Elle Twentyman GBR 33:58
10 ลิเลียน่า มาเรีย ดราโกเมียร์ 34:02

COWBOY JAMBOEE XC, Stillwater Oak, สหรัฐอเมริกา 24 กันยายน

แชมป์ยุโรปรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี Charles Hicks แพ้ให้กับ Alex Mayer ในกิโลเมตรสุดท้ายในการแข่งขันคุณภาพสูงนี้

ชาร์ลส์ ฮิกส์ (เดวิด ฮิกส์)

ผู้ชาย: 8 กม.: 1 อเล็กซ์ เมเยอร์ 23:17; 2 ชาร์ลส์ ฮิกส์ 23:20; 17 โรรี่ ลีโอนาร์ด 23:44; 32 ไอแซค เอเคอร์ 23:57; 39 คอเนอร์ เนสบิตต์ 23:58; 87 คริสโตเฟอร์ แมคลอยด์ 24:33

ผู้หญิง: 6 กม.: 47 Stephanie Moss (อายุต่ำกว่า 20 ปี) 21:15

LAKE CHARLES TOYOTA MCNEESE COWBOY STAMPEDE XC, Lake Charles Los Angeles, USA, 24 กันยายน

ผู้หญิง: 5 กม.: 1 จัสมิน ออสทริดจ์ 17:56; 5 เนีย แคลทเวิร์ทธี (U20) 18:24; 8 เกรซ ซัลลิแวน (U20) 18:55; 14 Ashleigh Willis (อายุต่ำกว่า 20 ปี) 19:45

TED OWEN INVITATIONAL XC, นิวบริเตน CT, สหรัฐอเมริกา, 24 กันยายน

ผู้หญิง: 5 กม.: 95 เจสสิก้า คุก 21:01

BILL DELLINGER INVITATIONAL XC, Springfield OR, USA, 23 กันยายน

ผู้ชาย 8 กม.: 14 James Gormley สหราชอาณาจักร 24:00 น.; 61 Benjamin Reynolds (อายุต่ำกว่า 20 ปี) GBR 25:28

ผู้หญิง 6 กม.: 14 อเล็กซ์ บาร์เบอร์ GBR 20:34

การต่อสู้จากชายฝั่งถึงชายฝั่งที่ BEANTOWN XC, Boston Massachusetts, USA, 23 กันยายน

ผู้ชาย:
5 กม.: 43 จะ CRISP GBR 16:42

8 กม.: 23 ลีโอ บริวเวอร์ (U20) 24:41; 96 Liam Jarrett 26:14

GRIAK INVITATIONAL XC, Minneapolis MN, USA, 23 กันยายน

ผู้ชาย: 8 กม.: 5 แจ็ค เมเจอร์ 24:19; 12 ชาร์ลส์ วีลเลอร์ 24:27; 16 โธมัส คาสตัน 24:29

ผู้หญิง: 6 กม.: 65 Emily Chaston 22:10

QUEEN CITY INVITATIONAL XC, Charlotte, NC, USA, 23 กันยายน

ผู้ชาย: 8 กม.: ฉัน: 5 ไบรอัน วูดดอลล์ (U20) 24:44; 6 วิลล์ สโต๊คลีย์ 25:02; 30 Eran Kearney 26:18

ส: 1 เจคอบ พาร์กินสัน 25:25; 3 หลุยส์ บุดจิ้น (U20) 25:40

ผู้หญิง: 5 กม.: ฉัน: 2 ไอลีน แมรี่ เคียร์นีย์ (U20) 17:36; 16 ทาเลีย ซัลลิแวน (อายุต่ำกว่า 20 ปี) 18:29

ส: 14 อีวี่ ไวลด์ (U20) 20:39

» สำหรับผลลัพธ์ล่าสุด คลิกที่นี่

สมัครสมาชิก ถึงจดหมายข่าวของ AW

#อาจารยชาวองกฤษเปนเลศในกรงเบอรลน #ผลลพธภายนอก

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *